By PlayOnline.win

Chơi mọi lúc - Vui mọi nơi.

  • Chia sẻ

Thích bài này?

Thể thức bốc thăm giải đấu THÁI BÌNH OPEN VII 2019

Thể thức bốc thăm giải đấu THÁI BÌNH OPEN VII 2019

 

THỂ THỨC BỐC THĂM GIẢI ĐẤU

THÁI BÌNH OPEN VII 2019

 

I. Danh sách các game thủ tham gia giải đấu:

1. Nội dung 2vs2 Random:

- Clan AoE Sài Gòn NEW: 

Gunny - Tịnh Văn, Tú Xuất - SangClub, NoName- Dương Đại Vĩnh.

- Team AoE GameTV: 

Chim Sẻ Đi Nắng - Bùi Phương Nam, Mạnh Hào - U98,

Văn Hưởng - Thành Lak, Anh Huy - Boom.

- Team khách mời Tp. Thái Bình: 

Lucky -Vik, Itsme - DXM

- Team Sóc Trăng: 

Long Keng - Long Thiếu Gia, Trần Bình - Đức Duy.

- Clan AoE Thái Bình: 

Hồng Anh - 9x Công, Truy Mệnh - U97.

- Clan AoE Nghệ An: 

No1 - Không Được Khóc, Tùng Anh - Võ Hoàng Anh.

- Team AoE Skyred: 

Yugi - KenZ, HeHe - Hoàng CN.

- Clan AoE Hà Nội: 

VaneLove - Nam Sociu, Tý - Xuân Thứ

Tustj - Kỳ BN, Trọng Tony - Trường 98.

- Clan AoE Hà Nam: 

Hoàng Mai Nhi - Tễu, Quýt - Xi Măng,

Alonso - Văn Nhất, Tiễn Như Vũ - Thiên Mệnh.

- BiBi Club:

BiBi - Dương Còi, Beo - Tiểu Màn Thầu,

TiTi - Phi Hùng, Sỹ Yamato - Alonso.

- Team La Mã Phục Hưng: 

Sơ Luyến - Tiểu Lâm, Tiểu Tiểu Hiệp - Nhãn Tử, Văn Sự - Nông Dân.

- Team AoE 6699: 

Chipboy - Sáng Cola, Shenlong - Tiểu Thủy Ngư,

Đổ Thánh - Chiến Tướng, Anh Hào - Kiều Đức Hải.

- Team AoE 360: 

Duy Quân - Văn Trường.

 

Tổng: 37 cặp đấu 22 Random - chia làm 8 bảng.

5 bảng 5 cặp, 3 bảng 4 cặp.

 

2. Nội dung 2vs2 Assyrian thuần tiễn:

- Clan AoE Sài Gòn NEW: 

Gunny - Tú Xuất, Sang Club - Dương Đại Vĩnh, Tịnh Văn - NoName.

- Team AoE GameTV: 

Chim Sẻ Đi Nắng - U98, Mạnh Hào - BP.Nam,

Anh Huy - Boom, Thành Lak - Văn Hưởng.

- Team khách mời Tp. Thái Bình: 

Lucky -Vik, Itsme - DXM

- Team Sóc Trăng: 

Long Keng - Long Thiếu Gia, Trần Bình - Đức Duy.

- Clan AoE Thái Bình: 

Hồng Anh -Truy Mệnh , 9x Công - U97.

- Clan AoE Nghệ An: 

No1 - Không Được Khóc, Tùng Anh - Võ Hoàng Anh.

- Team AoE Skyred: 

Yugi - HeHe, KenZ - Hoàng CN, Đế - Hải Sẹo.

- Clan AoE Hà Nội + La Mã Phục Hưng:

VaneLove - Xuân Thứ, Tý - Tiểu Lâm, TusTj - Nhãn Tử,

Nam Sociu - Kỳ BN, Trọng Tony - Trường 98.

- Clan AoE Hà Nam + La Mã Phục Hưng: 

Sơ luyến - Hoàng Mai Nhi, Cam Quýt - Tiễn Như Vũ, Tễu - Tiểu Tiểu Hiệp,

Xi Măng - Nông Dân, Văn Nhất - Thiên Mệnh, Alonso - Sỹ Yamato.

- BiBi Club: 

BiBi - Tiểu Màn Thầu, Idol Beo - Dương Còi,

TiTi - Phi Hùng, Bắc Kiều Phong - Văn Sự.

- Team AoE 6699: 

Shenlong - Sáng Cola, Tiểu Thủy Ngư - Chipboy

Đổ Thánh - Anh Hào, Chiến Tướng - Kiều Đức Hải

- Team AoE 360: 

Duy Quân - Văn Trường.

 

Tổng: 38 cặp đấu 22 Random - chia làm 8 bảng.

6 bảng 5 cặp, 2 bảng 4 cặp

 

3. Nội dung 4vs4 Random:

- Team AoE Sài Gòn NEW: Gunny, Tú Xuất, Sang Club, Tịnh Văn

Dự bị NoName, Dương Đại Vĩnh.

- Team GameTV 1: Chim Sẻ Đi Nắng, U98, Mạnh Hào, Bùi Phương Nam

- Team GameTV 2: Văn Hưởng, Thành Lak, Anh Huy, Boom

Dự bị: Mỗ.

- Team khách mời Thái Bình: Lucky,Vic, Spam, DXM

Dự bị: ItsMe

- Team Sóc Trăng: Long keng, Longthieugia, Vik, Trần Bình

Dự bị: Đức Duy.

- Team AoE Thái Bình: Truy Mệnh, Hồng Anh, U97, 9x Công.

Dự bị MeoMeo.

- Team AoE Nghệ An: No1, Không Được Khóc, Tùng Anh, Võ Hoàng Anh

- Team AoE Skyred: Yugi, HeHe, KenZ, Hoàng CN.

Dự bị: Đế, Hải Sẹo.

- Team Hà Nội 1: VaneLove, Tý, Xuân Thứ, Nam Sociu

- Team Hà Nội 2: TusTj, Kỳ BN, Trọng Tony, Trường 98

- Team Hà Nam 1: Hoàng Mai Nhi, Cam Quýt, Tễu, Xi Măng

- Team Hà Nam 2: Alonso, Thiên Mệnh, Tiễn Như Vũ, Văn Nhất

- Team BiBi Club 1: BiBi, Tiểu Màn Thầu, Beo, Dương Còi

- Team BiBi Club 2: TiTi, Phi Hùng, Sỹ Yamato, Văn Sự.

Dự bị: Bắc Kiều Phong.

- Team La Mã Phục Hưng: Sơ Luyến, Nhãn Tử, Nông Dân, Tiểu Lâm.

Dự bị: Tiểu Tiểu Hiệp

- Team 6699 RED: ShenLong, Tiểu Thủy Ngư, Chipboy, Sáng Cola

- Team 6699 Blue: Đổ Thánh, Chiến Tướng, Anh Hào, Kiều Đức Hải

 

Tổng: 17 team - chia làm 4 bảng.

1 bảng có 5 team, 3 bảng có 4 team.

 

II. Bốc thăm chia bảng

Nội dung 2vs2 Random bốc thăm tự do
Nội dung 2vs2 Assy bốc thăm 2 nhóm hạt giống
Nội dung 4vs4 Random bốc thăm 2 nhóm hạt giống
 
- Nguyên tắc bốc thăm:
+ Ưu tiên các đội tuyển cùng Clan không cùng bảng.
+ Hai đội cùng bảng chỉ có thể gặp lại nhau ở trận chung kết.
+ Các lá thăm trắng tương đương với bảng đấu ít người, mỗi bảng chỉ có thể có 1 thăm trắng.
Lá thăm được bốc thăm vào bảng đấu có sẵn đơn vị mình thì được chuyển sang bảng đấu tiếp theo trong lượt bốc đến khi không trùng nữa. 
Các lá thăm trắng được tính cùng đơn vị thi đấu.

III. Các nhóm hạt giống

1. Nội dung 2vs2 Random: Không có hạt giống, bốc thăm tự do.

2. Nội dung 2vs2 Assyrian: 2 nhóm hạt giống

Nhóm 1: Chim Sẻ Đi Nắng - U98; BiBi  - Tiểu MànThầu;

Cam Quýt - Tiễn Như Vũ; Tiểu Thủy Ngư - Chipboy;

Hồng  Anh - Truy Mệnh; Sơ Luyến- Hoàng Mai Nhi;

HeHe - Yugi;  ShenLong - Sáng Cola

Nhóm 2: Các cặp game thủ còn lại.

3. Nội dung 4vs4 Random: 3 nhóm hạt giống.

Nhóm cố định: các Clan có thành tích tốt nhất tại giải đấu Thái Bình Open VI.

Thái Bình bảng A, Hà Nội 1 bảng B, GameTV 1 bảng C, BiBiClub 1 bảng D

Nhóm 1: Hà Nam 1, Nghệ An, Sài Gòn, Skyred.

Nhóm 2: GameTV2, Hà Nội 2, BiBi Club 2, Hà Nam 2, La Mã Phục Hưng, Tp.Thái Bình, Sóc Trăng, 6699 Blue, 6699 Red. 

 

III. Thể lệ thi đấu:

-- Nội dung 2vs2 Random và 2vs2 Assyrian thuần tiễn:                
        + Các đội tuyển tham dự các nội dung được chia làm 8 bảng: A B C D E F G H.                
        + Vòng bảng đánh vòng tròn tính điểm, lấy nhất nhì vào vòng tiếp theo (chạm 3)                
        + Vòng 1/8: ABCDEFGH chia đều 2 nhánh (chạm 3)                
                Nhánh 1:                 
    Nhất A - Nhì B            
    Nhất C - Nhì D            
    Nhất E - Nhì F            
    Nhất G - Nhì H            
                Nhánh 2:                 
    Nhất B - Nhì A            
    Nhất D - Nhì C            
    Nhất F - Nhì E            
    Nhất H - Nhì G            
                Thi đấu chọn 8 đội xuất sắc nhất                
        + Vòng tứ kết: thi đấu chọn 4 đội xuất sắc nhất (chạm 4): nhánh 1 chọn 2, nhánh 2 chọn 2                
        + Vòng bán kết: nhánh 1 chọn 1, nhánh 2 chọn 1 (chạm 4)                
        + Chung kết: vô địch nhánh 1 gặp vô địch nhánh 2 (chạm 5)                


- Nội dung 4vs4 Random:                
        + Các đội tuyển tham dự các nội dung được chia làm 4 bảng: A B C D                
        + Vòng bảng đánh vòng tròn tính điểm, lấy nhất nhì vào vòng tiếp theo (chạm 3)                
        + Vòng tứ kết: thi đấu chọn 4 đội xuất sắc nhất (chạm 4)                
                Nhánh 1:                 
    Nhất A - Nhì B            
    Nhất C - Nhì D            
                Nhánh 2:                 
    Nhất B - Nhì A            
    Nhất D - Nhì C            
        + Vòng bán kết: nhánh 1 chọn 1, nhánh 2 chọn 1 (chạm 4)                
        + Chung kết: vô địch nhánh 1 gặp vô địch nhánh 2 (chạm 5)                


V. Các vấn đề khác:

- Thời gian bốc thăm: 17h00 ngày 20/06/2019

- Địa điểm bốc thăm: T.A Esport Stadium - Địa điểm thi đấu chính thức của giải đấu.

- Kênh phát sóng trực tiếp: Fanpage PlayOnline.win